CW

CW

ผู้เยี่ยมชม

chotechana@gmail.com

ชื่นชมสินค้าคุณภาพ (6443 อ่าน)

16 ส.ค. 2555 21:36

เรียน คุณลิขสิทธิ์
ผมซื้อ Dream Mod (DM900L)จาก 9sat ไปใช้ที่ขอนแก่น เพื่อเชื่อมต่อสัญญาณจากกล่อง true ไปยังชั้นบน โดยผ่าน RF เข้าเครื่อง DVD recorder sony ก่อนที่ต่อ AV out เข้าทีวีอีกทอดหนึ่ง ต้องเรียนรู้จูนสัญญาณเครื่อง DVD recorder นิดหน่อย แต่ก็ set ได้เรียบร้อยดี ตั้ง tuner Pr 1 ช่อง 69 ตามที่แนะนำไว้ ภาพและคมชัดดีมากครับ เพียงแต่เครื่องร้อนไปนิดแต่พอทน..ต้องขอบคุณมาก ๆ ที่หาทางออกให้ครับ

49.48.157.234

CW

CW

ผู้เยี่ยมชม

CW

CW

ผู้เยี่ยมชม

18 ส.ค. 2555 20:34 #1

สอบถามครับ ตารางความถี่ช่องโทรทัศน์ Dream Mod DM900L ที่เป็นเอกสารแนบการติดตั้ง มีความสำคัญกับการเลือกช่องอย่างไรครับ จากที่อ่านตาราง ช่องแสดง U75 ความถี่ภาพและเสียงสูงกว่า U69 ความถี่นี้เกี่ยวข้องกับความชัดเจนของภาพหรือไม่ครับ

171.5.74.250

CW

CW

ผู้เยี่ยมชม

ลิขสิทธิ์ ทุนอินทร์

ผู้ดูแล

maillbctech@gmail.com

19 ส.ค. 2555 00:42 #2

ผมต้องขอขอบพระคุณที่เลือกใช้สินค้า LBC และช่วยแจ้งผลการใช้งานให้ผมทราบครับ เรื่องที่สอบถามมาผมขอตอบดังนี้ครับ TV ระบบ UHF ที่เราใช้กันอยู่โดยมาตรฐาน CCIR  PAL BG ที่ประเทศไทยเราเลือกใช้จะถึงแค่ช่อง U69 แต่เนื่องจากผมเห็นว่าเครื่องรับทีวีส่วนใหญ่จะสามารถปรับจูนได้สูงกว่า U69 จึงเกิดความคิดว่าน่าจะเปิดช่องเพิ่มขึ้นเพื่อให้การนำไปใช้งานได้กว้างขึ้นครับ ส่วนความคมชัดของภาพและเสียงไม่แตกต่างกันครับ ขึ้นอยู่กับสัญญาณภาพที่ใช้เป็นอินพุต  พื้นที่ๆนำไปใช้งาน สัญญาณรบกวนในอากาศ และสัญญาณรบกวนในสายสัญญาณต่างๆด้วยครับ

110.168.123.246

ผู้ดูแล

maillbctech@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image